ค่ายรามาปณิธานครั้งที่ 15
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ทำไมไม่เรียกตัวสำรองทั้งหมดไปค่ายเลยอ่ะคะ!!

RAMA_ลามะ
little whinging surrey
6 posters

Go down

ทำไมไม่เรียกตัวสำรองทั้งหมดไปค่ายเลยอ่ะคะ!! Empty ทำไมไม่เรียกตัวสำรองทั้งหมดไปค่ายเลยอ่ะคะ!!

ตั้งหัวข้อ  little whinging surrey Mon Oct 12, 2009 12:04 pm

อยากทราบอ่ะค่ะ ว่าทำไมไม่เรียกตัวสำรองทั้งหมดให้เข้าค่ายด้วย
เพราะว่าตัวสำรองเมื่อรวมกับตัวจริงก็แค่ประมาณ 150 คนเอง
แล้วก็กว่าจะติดมันไม่ใช่ง่ายๆ คนสมัครตั้งเยอะ
อุตส่าห์ติดตัวสำรอง แต่ไม่ได้ไปค่าย!!??
บางคนก็ม.6แล้วด้วย (ToT)

เพราะว่าพี่ดูแลไม่ทั่วถึงหรอคะ .. Mad
ช่วยมาตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

little whinging surrey
นักล่าฝัน
นักล่าฝัน

ขึ้นไปข้างบน Go down

ทำไมไม่เรียกตัวสำรองทั้งหมดไปค่ายเลยอ่ะคะ!! Empty Re: ทำไมไม่เรียกตัวสำรองทั้งหมดไปค่ายเลยอ่ะคะ!!

ตั้งหัวข้อ  RAMA_ลามะ Mon Oct 12, 2009 2:21 pm

ช่ายแล้ว น้องๆมาเยอะ พี่ก็ดูแลได้ไม่ทั่วถึงอ่ะคับ Like a Star @ heaven
RAMA_ลามะ
RAMA_ลามะ
พี่นักศึกษาแพทย์รามาฯผู้น่ารัก
พี่นักศึกษาแพทย์รามาฯผู้น่ารัก

ทำไมไม่เรียกตัวสำรองทั้งหมดไปค่ายเลยอ่ะคะ!! Empty Re: ทำไมไม่เรียกตัวสำรองทั้งหมดไปค่ายเลยอ่ะคะ!!

ตั้งหัวข้อ  WiiW Mon Oct 12, 2009 5:23 pm

โหยยยยยยยยย

พี่....

มันเยอะกว่าอีกแค่ประมาณ 50 คนเองอ่ะ

แบบว่าใครเหนชื่อตัวเองมันก็ต้องหวังเล็กๆอ่ะจิงป่ะ

ถ้างั้นพี่ไม่น่าลงชื่อตัวสำรองเลย

มันเศร้า

ได้โปรดดดดดดด

เอาเหอะ oO_Oo

WiiW
นักล่าฝัน
นักล่าฝัน

ตั้งหัวข้อ  intanin Mon Oct 12, 2009 6:01 pm

เรียกหมดไม่ได้หรอกค่ะน้อง...

เดี๋ยวโรงพยาบาลแตก... affraid

เนื่องจากพื้นที่ในการทำกิจกรรมค่อนข้างมีจำกัด

และเหตุผลสำคัญคือ...พี่ๆอาจจะดูแลได้ไม่ทั่วถึงค่ะ...ซึ่งเหตุผลนี้สำคัญมากกกกกกกค่ะ

น้องๆที่ติดตัวสำรองก็ไม่ต้องเสียใจไปนะคะ...

น้อง ม.4 ม.5 ปีหน้าสมัครใหม่ก็ได้นะ...

ส่วนน้อง ม.6 เอาไว้เจอกันในค่ายรับน้องเลยแล้วกัน Laughing ...พี่จะรอนะจ้ะ

intanin

ตั้งหัวข้อ  konkengsood Mon Oct 12, 2009 8:26 pm

ใช่แล้ว ม.6 เจอกันค่ายรับน้องเลย

แล้วก้น้องมี 150 คนพี่ทั้งรุ่นมี 160 คนเองอะ จะดูแลน้องอย่างดีก็ไม่ไหวหรอก

แล้วก็โรงพยาบาลบางจุดมันจุคนได้น้อยอะนะ

100 กว่าๆเนี่ย พอละ แค่ยังไม่เริ่มค่ายพี่ก้เหนื่อยมากๆแล้ว

เห้นใจ เข้าใจกันด้วยเน้ออออ

konkengsood

ตั้งหัวข้อ  คุณชายเต๊ะ Wed Oct 14, 2009 7:43 pm

ทำไมไม่รับตัวสำรองหมด -> เพราะเยอะเกินจริงๆครับ เพราะเราจัดค่ายในโรงบาลด้วย ^^"
แค่ห้าสิบคนเองนะ -> เทียบกับรับจริงร้อยนิดๆ เป็นร้อยห้าสิบนิดๆนี่ก็ดูเยอะอยู่นะ ถ้ารับจริงๆหมื่นแล้วเป็นหมื่นห้าสิบเนี่ย ดูไม่เยอะ
พี่กลัวดูน้องๆไม่ทั่วถึงหลอ -> ใช่แล้ว ความปลอดภัยของน้องๆ ต้องมาอันดับหนึ่งเลยครับ เหนือกว่าความสนุก ความรู้ หรืออะไรก็ตามแต่ ความปลอดภัยดีที่สุด เพราะพี่ไม่สามารถสร้างน้องคนใหม่ให้คุณพ่อคุณแม่ที่รักน้องยิ่งได้ถ้าเกิดอะไรขึ้น (จริงๆสร้างได้นะ แต่อาจจะไม่เหมือนหรือโตไม่ทัน 55+)
ทำไมต้องประกาศสำรอง -> การสอบหรือแข่งขันทั่วๆไปก็เป็นอย่างงี้อ่าครับ มีการประกาศตัวจริงๆ แล้วตัวสำรองไว้เสมอ

พี่รู้นะว่าทำไมน้องอยากมาค่ายนี้กันมาก -> อยากมาเจอพี่เต๊ะสุดหล่ออ่าดิ ๕๕

คุณชายเต๊ะ
แอดมินผู้หล่อเลิศในปฐพี
แอดมินผู้หล่อเลิศในปฐพี

https://ramapanitharn.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน