ค่ายรามาปณิธานครั้งที่ 15
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แฟล็กสลิปไปแล้ว...

barblue
tony882
konkengsood
nicha
ALvin
9 posters

Go down

แฟล็กสลิปไปแล้ว... Empty แฟล็กสลิปไปแล้ว...

ตั้งหัวข้อ  ALvin Thu Oct 08, 2009 8:18 pm

พี่ค่ะ ถ้าพวกหนูแฟล็กสลิปไปแล้ว

แล้วพวกหนูจะรู้ได้ไงอ่ะ ว่าพวกพี่ๆได้รับแล้วจริงๆ

( กลัวผิดพลาดอ่ะ เดี๋ยวอดไป เหอๆ )

ALvin
น้องค่ายแสนผูกพัน

ขึ้นไปข้างบน Go down

แฟล็กสลิปไปแล้ว... Empty Re: แฟล็กสลิปไปแล้ว...

ตั้งหัวข้อ  nicha Thu Oct 08, 2009 8:26 pm

ใช่ๆ ค่า

พี่ช่วยบอกพวกเราอีกทีน้าคะ

ขอบคุนมากค่า Very Happy

nicha

แฟล็กสลิปไปแล้ว... Empty Re: แฟล็กสลิปไปแล้ว...

ตั้งหัวข้อ  konkengsood Thu Oct 08, 2009 11:44 pm

ตอ ออ บอ ตอบ

เออ น้องต้องวัดด้วงเอาว่าแฟกซ์จะส่งถึงพี่มั้ย

อะๆ ล้อเล่นนะ

เด๋วพี่กลุ่มของน้องๆอะคับ จะเป็นคนโทรไปคอนเฟิร์มน้องเองอะคับ ว่าได้ไปแน่นอน ไม่พลาดๆแน่

แล้วสำหรับน้องที่ค้างอะคับเด๋วพี่กลุ่มจะเป็นคนคุยกับน้องเอง

konkengsood
พี่นักศึกษาแพทย์รามาฯผู้น่ารัก
พี่นักศึกษาแพทย์รามาฯผู้น่ารัก

แฟล็กสลิปไปแล้ว... Empty พี่กลุ่มยังไม่โทรมาเลยอะครับ

ตั้งหัวข้อ  tony882 Fri Oct 09, 2009 12:23 am

พี่กลุ่ม ของงงง ผม ยังไม่ปรากกฏตัวเลยยยยย

tony882

ตั้งหัวข้อ  nicha Fri Oct 09, 2009 4:46 pm

ใช่ๆ จ้ะ

แต่ว่า นิไม่รุว่าพี่กลุ่มชื่ออะไร TOT

nicha

ตั้งหัวข้อ  barblue Fri Oct 09, 2009 5:51 pm

หุๆ เราก็ส่งไปแล้ว
แต่ไม่รู้ถึงรึป่าวอ่ะ

แต่มันส่งออกไปได้แล้วอ่ะ
แต่ไม่รู้ถึงพี่ๆมั้ยแค่นั้นเอง

barblue

ตั้งหัวข้อ  whitememo Fri Oct 09, 2009 6:53 pm

ข้อใจเหมือนกันค่ะ
แล้วถ้าโอนเงินไปแล้ว ส่งสลิปไปแล้ว แล้วมันไม่ถึง
แล้วพี่ๆ ไม่ได้โทรคอนเฟิร์มตั้งแต่วันที่ 9 หรือวันที่ 10 ก่อนเที่ยง ว่าได้รับแฟกซ์แล้วหรือไม่
แล้วเราถูกสละสิทธิ์ขึ้นมาทั้งๆ ที่โอนเงินไปแล้วจะเป้นยังไงล่ะคะ ?

คือถ้ารู้ก่อน เช็คได้ก่อนหมดเขตว่าถึงไม่ถึงอย่างไรมันน่าจะดีกว่าไมหคะ เพระาถ้าไม่ถึงจะได้ส่งใหม่ก่อนหมดเขตรับแฟกซ์...

ข้องใจมากค่ะ ถ้าโทรไปถามพี่แนท กับ พี่กี๋ตอนนี้จะไ้ด้ทราบไหมคะว่า พี่ๆ ได้รับแฟกซ์สลิปใบโอนเงินหรือยัง ?
whitememo
whitememo

http://my.dek-d.com/Writer/story/view.php?id=347975

ตั้งหัวข้อ  ALvin Sat Oct 10, 2009 4:09 pm

ตอนนี้ไม่เหนมีพี่โทมาคอนเฟิร์มเลยอ่ะ

หรือพี่ๆจะโทมาตอนไหนอ่ะค่ะ

(นั่งเฝ้ารอคอยโทรศัพท์เลยนะเนี่ยยย )

ALvin

แฟล็กสลิปไปแล้ว... Empty อยากทราบอ่ะค่ะพี่

ตั้งหัวข้อ  amp Sat Oct 10, 2009 4:39 pm

พี่ๆค่ะถ้าหนูแฟ็กไปแล้ว อยากรู้ว่าพวกพี่ได้รับหรือป่าว
ช่วยโทรมาบอกที่ได้ไหมค่ะ ตอนนี้หนูกังวลมากเลยอ่ะ
กลัวว่าแฟ็กจาไม่ถึงพวกพี่ โทรมาด่วนๆนะค่ะ
หรือไม่ก้อเช็คให้ทีได้ไหมค่ะ ว่ามีสลิปที่แฟ็กไปแล้วของหนูหรือป่าว
ถ้าเช็คให้ได้เดี๋ยวหนูจาเอาชื่อจริงให้
นะค่ะขอร้อง
amp
amp

ตั้งหัวข้อ  konkengsood Sat Oct 10, 2009 9:29 pm

ครับ

ตอนนี้พี่ได้รับแฟกซ์ครบทุกคนแล้วนะครับ น้องๆไม่ต้องเป็นห่วง

พี่จะให้พี่กลุ่มของน้องแต่ละคนติดต่อกลับไปคอนเฟิร์ม ชื่อ-สกุล size เสื้อ กินเจมั้ย ค้างคืนรึป่าว แล้วก็แพ้อาหารอะไรมั้ยนะครับ

ถ้าพี่กลุ่มน้องถามไม่ครบน้องต้องบอกข้อมูลพวกนี้ให้ครบด้วยนะ

konkengsood

ตั้งหัวข้อ  ALvin Sat Oct 10, 2009 10:20 pm

พี่คะขออีกเรื่อง

คือยังไม่ได้จดหมายกลับมาเลยอ่ะค่ะ

ในจดหมายมีอะไรสำคัญมั้ยอ่ะค่ะ

ALvin

แฟล็กสลิปไปแล้ว... Empty ตอบด้วยน้าคร้า

ตั้งหัวข้อ  lonely-together Sat Oct 10, 2009 11:16 pm

ALvin พิมพ์ว่า:พี่คะขออีกเรื่อง

คือยังไม่ได้จดหมายกลับมาเลยอ่ะค่ะ

ในจดหมายมีอะไรสำคัญมั้ยอ่ะค่ะ

ใช่ๆค่ะพี่ คือวันจันทร์(กลางคืน)นี้จะไปกรุงเทพแร้วอ่าค่ะ
พอดีว่ามีทำธุระ ตั้งใจจะไปตั้งแต่ก่อนประกาศผลค่ายแร้วค่ะ
แร้วจดหมายยังไม่ได้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าในจดหมายมีอะไรสำคัญๆรึป่าวค่ะ
วันจันทร์นี้จดหมายจะมาถึงทันมั้ยคะ??

ไงก้ถ้าในจดหมายมีอะไรสำคัญมาก รบกวนช่วยบอกให้ด้วยนะคะ

ขอบคุนมากๆๆๆๆค่ะ
lonely-together

ตั้งหัวข้อ  konkengsood Sun Oct 11, 2009 9:50 pm

แง่วววว

พี่ไม่แน่ใจอะคับว่าจดหมายจะไปถึงทันน้องมั้ย

แต่ในจดหมายจะมีข้อความแสดงความยินดีที่น้องติดค่ายอะคับ

แล้วก็มีใบที่จะต้องให้ผู้ปกครองเซ็นยินยอมการเข้าค่ายของน้อง

แล้วก็มีเหมือนบัตรผ่านประตูทางเข้ารพ.อะคับ คือถ้ารถที่ไม่ได้โชว์ป้ายนี้จะไม่ได้รับอนุญาติให้เข้ามาส่งน้องที่หอพักแพทย์อะคับ

น่าจะมี 3 อย่างนี้อะนะ

ส่วนน้องที่จดหมายไปไม่ถึงหรือไปถึงไม่ทัน

ให้เตรียมดาวโหลดใบยินยอมการเข้าค่ายจากผู้ปกครองบนเว็บบอร์ดนี้

แต่ต้องรอแอดมินสุดหล่อของเราไปดูดสิวก่อนนะ

konkengsood

แฟล็กสลิปไปแล้ว... Empty ขอบคุนๆ

ตั้งหัวข้อ  lonely-together Sun Oct 11, 2009 10:18 pm

ขอบคุนมากๆๆๆค่ะที่บอก

ไงพี่แอดมินก้รีบๆๆดูดสิวหน่อยน้า อิอิ afro

ตั้งหัวข้อ  momae Mon Oct 12, 2009 10:07 am

นี่ก้อจะใกล้ถึงวันไปเข้าค่าย
พี่กลุ่มยังไม่โทรมาซักที่ว่า
ได้รับแฟ็กซืหรือยัง
จะทามไงดี
กลัวไม่ได้ไป

momae

ขึ้นไปข้างบน