ค่ายรามาปณิธานครั้งที่ 15
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เพ่ รามาครับ !!

PAI
anannant
konkengsood
intanin
PoomPoPo
9 posters

Go down

เพ่ รามาครับ !! Empty เพ่ รามาครับ !!

ตั้งหัวข้อ  PoomPoPo Mon Oct 12, 2009 3:51 pm

อยากจะถามหน่อยอ่ะครับ
1.ต้องเอาอะไรไปบ้างอ่ะครับสำหรับไปค่าย หรือว่าเอาไปได้ทุกอย่าง ยกเว้นพวกสิ่งของต้องห้าม เช่น อาก้า น้อยหน่า ไก่ชน ฯลฯ Cool
2.ค่ายวันแรกต้องไปที่รพ. รามาก่อน 8.30 ใช่มั้ยครับ แล้วจะรู้ได้ไงว่าพี่ๆรออยู่ตรงไหนอ่ะ Question
3.มีหลายคนบอกว่า ค่ายนี้เป็นค่ายที่หนุกที่สุด จิงอ่ะ? Shocked
4.สุดท้ายครับ ผมอยากเห็นรูปของพี่เต๊ะสุดหล่อจังเลยครับ 555+ Razz

ป.ล. ตอนนี้ผมตื่นเต้นโคดเลยอ่ะครับ ขอบคุณครับ Smile

PoomPoPo
นักล่าฝัน
นักล่าฝัน

ขึ้นไปข้างบน Go down

เพ่ รามาครับ !! Empty Re: เพ่ รามาครับ !!

ตั้งหัวข้อ  intanin Mon Oct 12, 2009 6:16 pm

พี่ก็ตื่นเต้นค่ะคุณน้อง Wink

ตอบคำถามนะคะ

ข้อแรก
รายละเอียดอื่นๆ
 วันแรก ใส่ชุดนักเรียน
 วันที่สอง ช่วงเช้า ใส่ชุดนักเรียน
ช่วงบ่าย ใส่เสื้อค่าย(พี่ๆจะแจกในวันที่น้องมาค่ายนะคะ) กางเกงขายาว รองเท้าหุ้มส้น
 วันสุดท้าย ใส่ชุดนักเรียน

สิ่งที่น้องๆต้องเตรียมมาค่าย
 ยาประจำตัว (ถ้ามี)

สิ่งที่ห้ามเตรียมมาค่าย
 ทรัพย์สินมีค่ามหาศาล (ถ้าหาย พี่ๆจะไม่รับผิดชอบนะจ้า)
 อุปกรณ์การพนันทุกชนิด เช่น ลูกเต๋า ไก่ชน น้ำเต้าปูปลา
 สารเสพติดทุกชนิด
 อาวุธยุทโธปกรณ์ทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็น เครื่องบินรบ รถถัง อาก้า ระเบิดน้อยหน่า และไม้จิ้มฟัน

การเดินทาง
 ทางคณะไม่มีที่จอดรถสำหรับผู้ปกครอง ดังนั้นพี่ๆจึงแนะนำให้มาด้วยการเดินทางอย่างอื่น เช่น รถไฟฟ้า รถเมล์

ถ้าน้องต้องค้างที่ค่าย..ไม่ต้องเตรียมที่นอนหมอนมุ้งมานะคะ...พี่ๆได้เตรียมไว้ให้แล้วจ้า

ข้อสอง

วันแรก ลงทะเบียน 8.00-8.30 ค่ะ...พี่ว่า น้องควรมาก่อนเวลานะคะ...เพราะน้องอาจหาหอพักแพทย์ไม่เจอ จะได้มีเวลาสอบถามเส้นทางจากคนอื่นค่ะ

ถ้าน้องไม่รู้ว่าจะไปหอพักแพทย์ไปยังไง...น้องลองมองหาป้ายชี้ไปหอพักแพทย์ดูค่ะ พี่ๆได้เอาไปติดไว้แล้ว แล้วก็เดินตามป้ายมาเลย

หรือน้องอาจมองหา พี่ๆที่ใส่ชุดนักศักษาแล้วก็ยืนอยู่เฉยๆ ถามพี่เค้าแล้วให้พี่เค้าพามาก็ได้ค่ะเพราะ พี่ๆเค้าก็คือพี่ๆในค่ายนั่นแหล่ะ

ถ้าน้องหาไม่เจอทั้งสองอย่าง...ก็ลองถามพี่ยาม หรือใครก็ได้ค่ะที่เป็นเจ้าหน้าที่โรงพยาบาล...เดี๋ยว พี่ๆเค้าจะบอกทางไปหอพักแพทย์กับน้องเองค่ะ

ข้อสาม
ข้อนี้ พี่ว่าน้องอดใจรอ มาพิสูจน์เอาเองในค่ายดีกว่านะ... แต่รับรองว่าพี่ๆเต็มที่กับค่ายนี้ทุกคน

ข้อสี่
5555 พี่ว่าน้องอดใจรอไปดูพี่เต๊ะในค่ายดีกว่านะจ้ะ...เพราะถ้าเห็นพี่เต๊ะตอนนี้แล้ว น้องอาจจะเปลี่ยนใจไม่มาค่ายได้นะ..5555

แล้วเจอกันวันค่าย จ้า

intanin
พี่นักศึกษาแพทย์รามาฯผู้น่ารัก
พี่นักศึกษาแพทย์รามาฯผู้น่ารัก

เพ่ รามาครับ !! Empty Re: เพ่ รามาครับ !!

ตั้งหัวข้อ  PoomPoPo Mon Oct 12, 2009 6:42 pm

งั้นแสดงว่าถ้าผมเอาเป้ไปก็ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ Razz

ว่าแต่พี่ชื่ออะไรเหรอครับ พี่ดูใจดีจังอ่ะ พี่ๆค่ายรามาเป็นอย่างนี้หมดเลยหรือป่าวครับ ดีจังงง

เค้าบอกว่าระบบBrotherhoodของที่นี่สุดยอดเลย อยากเห็นจังเลย ไว้ผมจะตั้งใจเรียน

PoomPoPo
นักล่าฝัน
นักล่าฝัน

ตั้งหัวข้อ  konkengsood Mon Oct 12, 2009 8:23 pm

ถูกต้องเลยน้อง

พี่ประทับใจระบบ brotherhood ของที่นี่มากๆ เป็นระบบที่ควรจะมีในทุกๆคณะอะนะ แต่ก้เห้นแค่หมอรามาเนี่ยหละ

เฮ้อ!!เห็นพี่เต๊ะน้องเครียดแน่ๆ

ใครเป็นคนปั่นกระแสพี่เต๊ะหล่อวะเนี่ย ปวดหัวๆ

konkengsood

ตั้งหัวข้อ  PoomPoPo Mon Oct 12, 2009 9:06 pm

ก็พี่เค้าบอกว่าพี่เค้าหล่อไม่ใช่เหรอครับ 5555 อยากเห็น rabbit

PoomPoPo
นักล่าฝัน
นักล่าฝัน

ตั้งหัวข้อ  anannant Mon Oct 12, 2009 10:00 pm

เด๋วในค่ายน้องก้อจาได้เห็น
ว่าหล่อแค่ไหน 555+

anannant

ตั้งหัวข้อ  PAI Tue Oct 13, 2009 12:29 pm

พี่รับประกัน
ถ้าน้องเห็นหน้า คุณชายเต๊ะ แร้วนะ
กรี๊ดสลบเป็นแถบๆแน่
PS
พี่ที่ชื่อ Intanin นี่คัยอะ ?? อยากรุบ้าง555
PAI
PAI

ตั้งหัวข้อ  boatmagician Tue Oct 13, 2009 3:00 pm

พี่Intaninนี่ไม่ใช่ท่านรองประธานรุ่นฝ่ายหญิง(ตามโครโมโซม)หรอ

แก้ไขล่าสุดโดย boatmagician เมื่อ Tue Oct 13, 2009 6:45 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

boatmagician

ตั้งหัวข้อ  PAI Tue Oct 13, 2009 6:45 pm

อ่าหรออ Intanin คือดุ๋ย หรอ
ดุ๋ยๆๆ ขอเสียงหน่อยยย
PAI
PAI

ตั้งหัวข้อ  PoomPoPo Tue Oct 13, 2009 7:35 pm

ชื่อพี่ดุ๋ยเหรอครับ เหมือนเคยเหนชื่อในใบสมัครเลยอ่ะ คนเดียวกันปะครับเนี่ย

PoomPoPo
นักล่าฝัน
นักล่าฝัน

ตั้งหัวข้อ  PAI Tue Oct 13, 2009 7:47 pm

ถ้า Intanin คือ พี่ดุ๋ย จริงๆ
พี่ดุ๋ย ก้อคือ คนที่มีชื่อในใบสมัครนั่นแหละครับ
ว่าแต่ว่า ดุ๋ย คอนเฟิมดิ๊ ใช่ป่าวอะ- -?
PAI
PAI

ตั้งหัวข้อ  tony882 Tue Oct 13, 2009 9:05 pm

สรุป พี่ออม ไม่ได้ชื่อ ออมเฉยๆหร่อ ต้องมี ดุ๋ย ด้วยหร่อ ???

tony882
น้องค่ายแสนผูกพัน

ตั้งหัวข้อ  boatmagician Wed Oct 14, 2009 8:24 am

รุ่นพี่มีหลายออมค่ะ
เลยต้องเติมชื่อเล็กน้อย ^^

ตั้งหัวข้อ  คุณชายเต๊ะ Wed Oct 14, 2009 7:24 pm

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยกันตอบเรื่องพี่เต๊ะ ๕๕
ยังไงคนหล่อ ก็เป็นคนหล่อ มั่นใจ

คุณชายเต๊ะสุดหล่อ drunken
ปล โดดค่ายกันพี่ๆ ๕๕

คุณชายเต๊ะ
แอดมินผู้หล่อเลิศในปฐพี
แอดมินผู้หล่อเลิศในปฐพี

https://ramapanitharn.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ  nicha Wed Oct 14, 2009 7:50 pm

พี่เต๊ะ

ทำไมต้องโดดละคะ

พวกน้อง อยากเหนความหล่อของพี่เต๊ะ อยู่น้า

^O^

nicha

ตั้งหัวข้อ  boatmagician Wed Oct 14, 2009 7:51 pm

ใช่ๆ พ่อเทพบุตรของน้องๆ

ตั้งหัวข้อ  intanin Wed Oct 14, 2009 11:03 pm

มาแล้วววววววววววว

ว่าไงคะคุณไผ่...ฉันมาส่งเสียงแล้วนะยะ

น้องๆไม่ต้องตกใจไปค่ะ...

ชื่ออันสุดแสนไพเราะที่คุณพ่อกับคุณแม่ตั้งให้ คือ ออม ค่ะ

แต่ว่าตอนพี่เกิดชื่อนี้ดัน popular (เพราะว่าคนชื่อนี้ส่วนใหญ่จะหน้าตาดี Razz )ในคณะเลยมีคนชื่อ ออมตั้ง 4 คน

แต่ละคนเลยหาคำสร้อยให้ตัวเอง

พี่รู้ว่าคำถามต่อไปที่น้องๆจะถามคืออะไร...ดุ๋ย หมายถึงอะไร ใช่มะๆๆ พี่รู้ทัน

ไม่มีความหมายใดๆจ่ะ..มันเข้ากันดีออก ออมดุ๋ยๆๆๆ

555 555

intanin

ตั้งหัวข้อ  PAI Wed Oct 14, 2009 11:05 pm

ยะ ฮู่ววว
ทีแท้ก้อคือดุ๋ยนี่เองงงง
น้องๆ ห้ามถามนะ ว่าดุ๋ยคืออะไร
เด่วจะได้พบกับคำตอบที่ทำให้ประธานชั้นปีต้อง ทึ่ง!!! มาแร้วว หุหุ
PAI
PAI

ขึ้นไปข้างบน